að sjá - to see

að sjá - to see

Active Voice Indicative Subjunctive Imperative
Present Past Present Past
ég sjái sæi
þú sérð sást sjáir sæir sjá
hann/hún/það sér sjái sæi
við sjáum sáum sjáum sæjum -
þið sjáið sáuð sjáið sæjuð sjáið
þeir/þær/þau sjá sáu sjái sæju
Present Participle sjáandi
Past Participle séð
Infinitive að sjá
Middle Voice Indicative Subjunctive Imperative
Present Past Present Past
ég sést sást sjáist sæist
þú sést sást sjáist sæist
hann/hún/það sést sást sjáist sæist
við sjáumst sáumst sjáumst sæjumst -
þið sjáist sáust sjáist sæjust sjáist
þeir/þær/þau sjást sáust sjáist sæjust
Past Participle sést
Infinitive að sjást
Unless otherwise stated, the content of this page is licensed under Creative Commons Attribution-ShareAlike 3.0 License