að gera - to do, make

að gera - to do, make

Active Voice Indicative Subjunctive Imperative
Present Past Present Past
ég geri gerði geri gerði
þú gerir gerðir gerir gerðir ger
hann/hún/það gerir gerði geri gerði
við gerum gerðum gerum gerðum —-
þið gerið gerðuð gerið gerðuð gerið
þeir/þær/þau gera gerðu geri gerðu
Present Participle gerandi
Past Participle gert
Infinitive að gera
Middle Voice Indicative Subjunctive
Present Past Present Past
ég gerist gerðist gerist gerðist
þú gerist gerðist gerist gerðist
hann/hún/það gerist gerðist gerist gerðist
við gerumst gerðumst gerumst gerðumst
þið gerist gerðust gerist gerðust
þeir/þær/þau gerast gerðust gerist gerðust
Past Participle gerst
Infinitive að gerast
Unless otherwise stated, the content of this page is licensed under Creative Commons Attribution-ShareAlike 3.0 License